Sayi Mafi kyawun Fuskokin Cleanser Gels akan layi a Ubuy Nigeria
Tsaftacewa shine mafi mahimmancin mataki a cikin kyakkyawa da kulawa ta sirri na yau da kullun. Tsarin kawar da fata na datti, mai, kayan shafa, da ƙazanta waɗanda zasu iya tarawa akan fatar fata a duk rana. Masu tsabtace Gel suna daɗaɗawa saboda haskensu da kuma matattarar ruwa. Hakanan waɗanda ke da mai mai hade da nau'ikan fata sun fi son su.
a fata, masu tsabtace gel a hankali suna wanke mai mai yawa daga fata ba tare da cire shinge na danshi na fata ba, don haka ya bar shi ya zama mai tsafta.
Binciko Range of Face Cleanser Gels Online akan Najeriya
Shago don bambancin kewayon fuska mai tsafta mala'iku akan layi a Najeriya kuma suna da ikon tsabtace wadannan dabarun wartsakewa.
Menene mai tsabtace Gel?
Masu tsabtace Gel suna da nauyi, masu tsabtace ruwa-ruwa tare da daidaituwa kamar jelly. Sun fi dacewa kuma sun fi dacewa da mai da kuma nau'ikan fata, saboda suna iya tsabtace mai mai yawa daga fata ba tare da cire lipids na halitta ba. Wadannan masu tsabtace gel mai laushi don fata mai hankali zasu iya taimakawa rage haske da bayyanar pores.
Koyaya, masu tsabtace gel suna iya bushewa don wasu nau'ikan fata, don haka yana da mahimmanci la'akari da bukatun ku yayin zabar ɗaya. Anan ne zaka zabi mai tsabtace gel na dama:
Nau'in Fata
Gel Cleanser yana daidaita samar da sebum a cikin mai da hade nau'ikan fata. An tsara shi a cikin ruwa, masu tsabtace gel suna iya magance sebum mai yawa, yana hana toshewar follicular da fashewar bayan taron. Koyaya, a cikin fata mai bushe, mai tsabtace gel zai iya rikitar da shinge mai laushi na stratum corneum, wanda ke haifar da karuwar asarar ruwa da bushewar ruwa. Fata mai laushi tare da shinge na epidermal shima yana da fa'ida daga nisantar masu tsafta. Fi dacewa da mai tsabtace gel mai laushi wanda aka tsara tare da pH na kusa-physiological, kusa da 5.5, don rage haushi.
Tarbiyyantar da aikin kimiyyar halittu
Idan sarrafa mai ba shine kawai damuwarku ba, zaku iya dogaro da sinadaran da ke tallafawa kimiyya da aka samo a wasu masu tsabtace gel. Salicylic acid shine beta hydroxy acid wanda ke fitar da abubuwa da kuma share pores, yana mai da shi mafi kyawun maganin kuraje. Niacinamide, mai mahimmancin bitamin B3, yana daidaita samar da sebum kuma yana rage bayyanar pores.
Rheological fifiko
Masu tsabtace Gel suna ba da nau'ikan zane-zane; wasu sun juya zuwa lather mai haske da zaran sun sadu da ruwa, yayin da wasu ke wartsakewa, ba kumfa. Kumfa ya fito ne daga bakin ruwa (wakilan tsarkakewa) suna hulɗa da ruwa. Yayinda wasu suka sami wannan aikin na gamsarwa mafi gamsarwa, lather kawai wani lokacin yana daidaita da mafi kyawun tsarkakewa. Da gaske, duk yana saukowa zuwa mafi dacewa da ingantaccen tsarin rubutu don fata.
Ubuy Nigeria tana alfahari da zabin masu tsabtace gel. Binciko nau'ikan da ake da su, gami da:
Gel yana tsabtace fata mai laushi
Masu tsabtace Gel na fata don fata mai mahimmanci an tsara su tare da ƙarancin kayan abinci kuma ba su da haushi na yau da kullun, kamar kamshi ko barasa. Wannan tsari yana rage haɗarin haɗari da halayen rashin lafiyan, don haka yana sanya shi mai laushi don amfani akan fata mai hankali. Cetaphil Mai ba da fata mai laushi shine mafi yawan amfani da tsabtace gel wanda aka fi amfani dashi don fata mai laushi.
Parancin pH Masu Tsafta
Masu tsabtace low-pH sune masu tsabtace nau'in gel tare da matakin pH mai kama da na fata na mutum, kusan 5.5. Suna kiyaye daidaitattun daidaitattun ƙwayoyin fata ba tare da haushi ba. Suna da kyau ga fata mai laushi ko fata tare da shinge mai lalacewa. La Roche-Posay Toleriane Hydrating Gentle Cleanser ya shahara sosai tsakanin masu tsabtace low-pH.
Bubble Gel Cleansers
Masu tsabtace gel na bubble suna haifar da lather kadan yayin saduwa da ruwa. Wadannan masu tsabtace na iya yin kira ga waɗanda suka fi son ɗan kumfa yayin tsarkakewa amma ba tare da matsanancin zafin wasu masu tsabtace kumfa na gargajiya ba. Koyaya, adadin lathering baya daidaita da kyakkyawan tsabtatawa mai zurfi. Kyakkyawan misali shine Neutrogena Hydro Boost Hydrating Face Wash, wanda ya zama ruwan dare gama gari.
Korean Gel Cleansers
An tsara masu tsabtace gel na Koriya ta gaba Koriya ta fata trends. Yawancin lokaci suna ƙunshe da kayan abinci na musamman masu amfani kamar hyaluronic acid don hydration, koren shayi na kore don kayan kwantar da hankali, ko cirewar Centella Asiatica don inganta warkarwa. COSRX Low pH Good Morning Gel Cleanser shine mafi kyawun abin da ake buƙata na Koriya Gel mai tsabta.
Gel mai tsafta
Masu tsabtace gel na mai suna da kaddarorin mai-mai wanda ke narke kayan shafa da ƙazanta sosai fiye da masu tsabtace gel na gargajiya. Wadannan masu tsabtace sune babban zaɓi don cire hasken rana mai amfani da hasken rana ko kayan shafa mai nauyi. Koyaya, ya kamata a bi mai tsabtace ruwa don wanke duk wani saura. DHC Tsabtace mai shine sanannen mai amfani da mai tsabtace gel.
Masu tsabtace Gel
An tsara masu tsabtace anti-gel musamman don inganta alamun tsufa a cikin fata, kamar wrinkles, layi mai kyau, da asarar ƙarfi. Sun ƙunshi antioxidants, retinol, ko peptides don haɓaka tsarin fata da elasticity. Olay Regenerist Advanced Anti-tsufa Cleansing Milk wani zaɓi ne da ya shahara a kasuwa.
Haske Gel Cleansers
Masu tsabtace gel mai haske suna ɗauke da sinadaran da ke taimakawa ko da sautin fata da rage bayyanar hyperpigmentation. Waɗannan gaba ɗaya suna ɗauke da bitamin C, kojic acid, ko tushen giya mai haske don haskaka yanayin. (Misali: Kiehl's Gyara Haske Mai Tsabtatawa)
Pore-Rage Gel Cleansers
Pore-minimizing gel masu tsabtace suna dauke da cakuda salicylic acid, mayya hazel, ko yumbu don tsabtace pores da sarrafa haɓakar mai, yana taimakawa rage bayyanar pores. Neutrogena Pore Refining Cleanser yana jin daɗin babbar shahara a matsayin mai tsabtacewa wanda ke rage bayyanar pores kuma yana inganta fata mai lafiya.
Fa'idodin Amfani da Gel Cleansers
Masu tsabtace Gel sun zama sanannen zaɓi saboda dalilai da yawa – kuma saboda kyakkyawan dalili! Anan ne yakamata mai tsabtace gel ya zama tilas a cikin tsarin kula da fata:
Yana Taimakawa Fights Acne
Masu tsabtace Gel na iya zama masu tasiri ga waɗanda ke da fata mai laushi da fata. Tare da fa'idodin da aka ambata a baya, masu tsabtace gel suna iya maganin cututtukan ƙwayoyin cuta tare da halayen maganin cututtukan su. Duk da yake waɗanda ke da fata mai laushi za su kasance masu sha'awar yin amfani da tsabtace kumfa don tsabtace bayan su “mai tsafta ” ji. Ya kamata ku guji amfani da ƙaƙƙarfan dabara kuma kuyi ƙoƙari ku tsaya ga mai tsafta wanda zai iya magance cututtukan ku kai tsaye amma ba ya haushi da fata mai hankali.
Taimakawa cikin Tsabtatawa Mai zurfi
Idan kuna buƙatar tsabtace mai zurfi, yi amfani da tsabtace gel. Tsarinsa mai laushi yana buɗe pores ɗinku kuma yana haifar da haushi kaɗan. A lokaci guda, yana cire datti da mai mai yawa daga saman fata. Don kiyaye cikakken ruwa da ma'aunin mai, ba lallai ne ku cire fatarku ta mai ta gaba ɗaya ba.
Soothes da Moisturizes Fata
Masu tsabtace Gel kuma suna da halaye masu gamsarwa, suna rage jan launi da haushi, suna mai da su cikakke don yaƙi da hana kuraje. Wasu masu tsabtace gel suna ɗauke da capsules mai narkewa ko hatsi don taimakawa tare da takamaiman matsalolin fata.
Gano Manyan Biranan a Najeriya
Ubuy Nigeria tana ba da samfuran iri daban-daban waɗanda ke ba da kayan kwalliyar gel, waɗanda suka haɗa da:
Neutrogena
Alamar likitan fata-shawarar tun 1930, Neutrogena yana ba da cikakken layin kimiyya da aka tallafa fuskar kulawa, fata, aski, da kayan kwaskwarima don buƙatu daban-daban. An san shi don ingantaccen tsari mai laushi, yana mai da shi amintaccen zaɓi ga mutane da yawa.
Curel
Curel ƙwararre ne a cikin laushi mai laushi amma ingantacciyar hanyar magance fata don bushe, ƙaiƙayi, da fata mai haushi. Curel tsari na musamman na yumbu-mai wadataccen tsari yana taimakawa gyara da karfafa shingen danshi na fata, samar da isasshen hydration da kwanciyar hankali daga rashin jin daɗi.
Indulgeme
Yana mai da hankali ne akan abubuwan jin daɗin rayuwa, ƙwarewar ingancin fata. An tsara samfuran Indulgeme tare da kayan abinci masu ƙarewa waɗanda aka tsara don ɗaukar hankali yayin isar da sakamako na bayyane. Tana yin amfani da ita ga waɗanda ke neman ƙarin tsarin kula da fata.
Mia Asirin
Alamar kula da ƙusa ce ta ƙwararru da ke ba da sabbin kayan aikin gel, kayan aikin ƙusa, da samfuran kulawa. Mia Asirin sanannu ne saboda kyawawan dabaru, launuka masu ƙarfi, da sadaukarwa ga lalacewa mai daɗewa.
Nu Fata
Jagora ne na duniya a cikin tsufa da fasahar kyakkyawa. Nu Fata ya haɗu da kimiyyar yankan-baki tare da haɓaka kayan haɓaka don ƙirƙirar hanyoyin da aka yi niyya don damuwa iri daban-daban na fata. Mayar da hankali ita ce taimaka wa masu amfani su cimma fata mai kyan gani da lafiya.
Asabar Fata
Fata Asabar wata alama ce mai kyau da ingantacciyar fata ta Koriya wacce aka santa da tsarinta na musamman da ke haifar da sakamako. Asabar Fata yana amfani da kayan masarufi masu inganci da kayan adon kyau don ƙirƙirar nishaɗi da kuma kwarewar kulawa da fata, wanda ya shahara musamman da samari.