Tariffs da kudade na kwastam
UBUY yana ba da nau'ikan Tsabtace Kwastam daban-daban dangane da ƙasar shigo da kaya,
kwastams/Harajin Shigo da Haraji da Aka Biya:
- Abokin ciniki yana biyan haraji da haraji a gaba ga UBUY akan yin oda
- Ba za'a biya ƙarin caji ta abokin ciniki ba.
- Idan ana buƙatar kowane takarda daga ɓangaren abokin ciniki, ya zama dole ga mai ba da izini ya ba da takaddun akan lokaci.
Kwastam/Shigo da Haraji da Haraji Ba a biya ba:
- Abokin ciniki ba zai biya haraji da haraji ga UBUY ba kan yin oda
- Abokin ciniki zai biya caji ga mai ɗaukar kaya don kwastan don sakin jigilar kaya.
- Abokin ciniki zai sami daftari daga kamfanin jigilar kaya wanda ya hada da harajin kwastam, harajin shigo da kaya, da sauran kudade.
- Dole ne abokin ciniki ya dinga aje takadar kuɗin kwastan da ya biya don tunani a gaba.
- Abokin ciniki ne kawai ke da alhakin biyan harajin kwastam da sauran caji a lokacin izini; idan mai aikawa ya nemi ƙarin kuɗi a lokacin bayarwa, da fatan za a tuntuɓi sashen sabis na abokin ciniki a dai-dai lokacin.
Ana ƙididdige kwastam/Shigo da Haraji:
- Harajin Kwastam/Shigo da kuɗaɗen haraji da aka karɓa a wurin biya ƙiyasin ne ba ainihin lissafi ba.
- Idan ainihin kuɗaɗen kwastam ya zarce adadin kuɗin kwastan da aka ƙiyasta a lokacin yin oda, UBUY za ta biya ƙarin kuɗin da aka caje.
- Sharuɗɗan da ke sama suna amfani wajen aika kowani kayan mai canji (idan an zartar).
Abubuwan da ke taka muhimmiyar rawa wajen kimanta kwastam/Shigo da Haraji:
- Kayan samfur da farashi
- Farashin jigilar kaya da nauyin kunshin
- tashar kwastam
- cajin ajiya na iya yin amfani da kowane jinkiri don ƙaddamar da takaddun da ake buƙata.
- Shigo da haraji bisa la'akari da adadin haraji na al'ada
- Shigo da kudade kamar yadda dokokin kwastam na ƙasar da aka nufa.
- Abokin ciniki zai iya karɓar kayayyaki da yawa don oda ɗaya; za'a amfani da kuɗin kwastam kan jigilar kayayyaki daidai da haka.